A al'ummar yau, muna fuskantar karuwar matsalolin muhalli, ɗayan ɗayan gurbataccen filastik. Musamman ma a masana'antar abinci, perythylene na gargajiya (pe) faranti na filastik ya zama gama gari. Koyaya, samfuran da suka dace da kayayyaki ne a matsayin madadin masana'antar abinci, suna nufin rage amfani da robobi na pe kuma don haka kare yanayin mu.

Abvantbuwan amfãni na kayayyakin da suka gabata:
Yanayin tsabtace muhalli: kayayyakin da suka dace suna iya rushe cikin abubuwa marasa lahani a cikin yanayin halitta, don haka rage haɗarin yanayin ɓoyayyen filastik. Wannan yana nufin cewa kunshin abinci ba zai zama "fitaccen ƙazanta" a cikin birane da shimfidar ƙasa ba.
Albarkatun mai sabuntawa: Ana yawan samfuran da ba a sabunta su ba, kamar sitaci, sitaci sitaci, fiber sitaci, perey, fiber sitaci, makamancin itace, da sauransu yana rage dogaro akan haɓaka ƙimar ƙira da kuma bayar da gudummawa ga ci gaba mai dorewa.
Kirkirar: Ana samar da waɗannan samfuran tare da ingantattun samfuran da za'a iya tallata don biyan bukatun masana'antu daban-daban, suna ba da ƙarin zaɓuɓɓuka da ayyuka.
RUWAN MALAMALI: Masu sayen yau suna kara damuwa game da dorewa da kariya ta muhalli, kuma akwai wani yanayi don siyan kayayyaki tare da halaye na ECO. Amfani da samfuran da suka dace na iya ƙara roƙon samfuran abinci.
Aikace-aikace don samfuran da suka gabata:
Za'a iya amfani da kayan aikin abinci: samfurori masu yawa ana iya amfani dashi don marufin abinci irin supkins, jakunkuna, kwantena da kuma kayan tebur. Zasu iya rage amfani da robobi pe yayin da tabbatar da ingancin abinci.
Kayan masana'antu: masana'antar abinci za ta iya ɗaukar kayan kayan aikin tebur, strawes da marufi don rage amfani da hanyoyin amfani guda ɗaya da rage mummunan tasirin.
Filin gidan abinci: Jawayen da suka gabata sun dace da kwantena na ajiya abinci, kamar jakunkuna da kwalaye na abinci. Ba wai kawai ci gaba da abinci sabo ba, har ma da karkata bayan amfani.
Ana iya amfani da masana'antar abinci mai kyau: Za'a iya amfani da kayan marmari a cikin marufi na sabbin kayayyaki kamar kayan lambu don rage amfani da jakunkuna na filastik.
Halaye da fa'idodi na kayayyakin m:
Rashin daidaituwa: Kayan samfuran da bazu zuwa cikin ruwa da carbon dioxide a cikin yanayin halitta, bai bar babu ragowar cutarwa ba.
Biocompgitsi: Waɗannan samfuran suna da abokantaka ga mahallin nazarin halittu da kuma tsarin ilimin halittu kuma kada ka cutar da dabbobin daji.
Masarautar: Kayan samfuran: samfurori masu yawa suna da kyau kwarin gwiwa kuma suna iya haɗuwa da sifar da girman buƙatun kayan abinci daban-daban.
Kula da ingancin abinci: kayayyakin da suka dace suna kare kayan abinci, tsawaita rayuwar shiryayye kuma tabbatar da amincin abinci.
A takaice, kayayyakin da suka dace da mahimman kayan tsabtace muhalli don masana'antar abinci, taimaka wajan rage amfanin robobi na gargajiya na gargajiya da kare yanayinmu. Halayen muhalli, wulakanta da abin da suka haifar su sa su zama daidai don iyawar abinci na gaba da amfani mai alaƙa. Ta hanyar ɗaukar samfuran da suka dace a masana'antar abinci, zamu iya ɗaukar wani ɓangare mai aiki a cikin gurbata filastik, inganta ci gaba mai dorewa da kuma sanya duniyarmu mafi kyau don rayuwa.
Lokaci: Oct-18-2023